Be-high Group
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

สำหรับน้องๆ ที่มีคำถามคร้าบบ!!

mimiautodoll
YING FD
DJPOND
seul
hipnos
pastabell
mmeawz
♥~i3oi3i€~♥
bliztbright
ZzZoSsS
devilkids
Admin
feminine
ecOnuizer
charmmiiz
shippo
balazente
circean
นู๋กบ:):)
EiMMaP
FRAM E.
ooail2oo
lvl
BeNZmT
นู๋ต๊อตติ
๐นู๋วาโย๐
นู๋กิมจุ้ย
บ้านของหัวใจ
32 posters

หน้า 2 จาก 17 Previous  1, 2, 3 ... 9 ... 17  Next

Go down

สำหรับน้องๆ ที่มีคำถามคร้าบบ!! - Page 2 Empty ถามหน่อยค่ะ

ตั้งหัวข้อ  circean Sun Mar 29, 2009 1:54 pm

แล้วถ้าส่งใบสมัครผ่านอีเมลล์ แล้วตรงลายเซ็น กับ ใบตอบรับจากผู้ปกครองล่ะคะ จะให้ทำยังไง

อยากรู้อีกซักกะติ๊ดว่า พวกพี่ๆใช้เกณฑ์อะไรในการคัดเลือกคะ ถ้ามีคนเขียนกวนๆ ไป จะเป็นไรมั้ยคะ

อีกซักคำถามค่ะ หนูไม่รู้ว่า Be-high Group คือองค์กรไหนอ่ะค่ะ พี่ๆพอจะบอกได้มั้ยคะ

ขอบคุณค่า Very Happy Very Happy
circean
circean
เจ้าของแชมป์ปั่นกระทู้ สมัยที่ 1
เจ้าของแชมป์ปั่นกระทู้ สมัยที่ 1

ขึ้นไปข้างบน Go down

สำหรับน้องๆ ที่มีคำถามคร้าบบ!! - Page 2 Empty Re: สำหรับน้องๆ ที่มีคำถามคร้าบบ!!

ตั้งหัวข้อ  บ้านของหัวใจ Sun Mar 29, 2009 2:06 pm

ตอบคำถามน้องครับๆ

คำถามแรก ลายเซ็น กับใบตอบรับของผู้ปกครอง
-ก็ให้น้องพิมพ์มาได้เลยครับ แต่อย่าลืม ขออนุญาตท่านก่อนนะ

คำถามที่ 2
-พวกพี่จะดูจากการตอบคำถามครับๆ
ซึ่งแต่ละข้อก็จะดูแต่ละอย่าง ขอให้น้องตอบแบบเป็นตัวเองได้เลยครับ 555+

คำถามที่ 3
-ไม่เชิงเป็นองค์กรครับ แต่เป็นกลุ่มที่มีนักศึกษาหลายๆ มหาวิทยาลัย รวมตัวกันตั้งขึ้น
เพื่อร่วมกันทำอะไรหลายๆ อย่าง ที่เป็นประโยชน์ ครับ
ปล.ดูคร่าวๆ ได้ที่ www.be-high.com เลย

อิอิ ^ ^
ระดับเทพ

สำหรับน้องๆ ที่มีคำถามคร้าบบ!! - Page 2 Empty Re: สำหรับน้องๆ ที่มีคำถามคร้าบบ!!

ตั้งหัวข้อ  lvl Sun Mar 29, 2009 2:19 pm

ช่ายแล้วคับ

มันไม่เชิงองค์กรนะครับบ

เพียงแต่เป็นการรวมตัวกันของนิสิต นักศึกษาจากหลายๆมหาวิทยาลัยย

ที่เคยมีประสบการณ์ในการทำกิจกรรมและมีใจรักกับการทำกิจกรรมคับ

ดูข้อมูลได้จากเว็ปไซเลยคับ ^^

lvl
ประถมศึกษาปีที่ 5

ตั้งหัวข้อ  balazente Sun Mar 29, 2009 7:28 pm

อยากถามว่า.........

พี่จะรับหนูเข้าค่ายป่าวค๊า~
555555555 5 Wink)*

ถ้าพี่เลือกหนู ^O^
หนูจาเอาพวงมาลัยมะขามไปฝาก!
[มีสินบน 5555 5 เลวจิงๆ =o=;]

balazente
โซโฟมอร์

ตั้งหัวข้อ  บ้านของหัวใจ Sun Mar 29, 2009 8:33 pm

พวงมาลัยมะขามเป็นไงอ่ะ...
กินได้อ่ะป่าวๆๆ
เอามาให้พี่ดูหน่อยดิ๊ ...(ถือเป็นการรับสินบน แล้วววว!! ฮ่าๆๆๆ)

5555+

ส่งใบสมัครหรือยังจ๊ะน้องๆๆๆ

^^
ระดับเทพ

สำหรับน้องๆ ที่มีคำถามคร้าบบ!! - Page 2 Empty อีกซักข้อค่ะพี่

ตั้งหัวข้อ  circean Sun Mar 29, 2009 8:38 pm

ข้อสุดท้ายน่ะค่ะ ที่มันต้องวาดรูป

ถ้าส่งอีเมลล์ วาดด้วยเพ้นท์ได้มั้ยคะ หรือต้องวาดใส่กระดาษอื่นแล้วถึงค่อยสแกนเข้าคอมอีกที

Wink Very Happy Question
circean
circean

ตั้งหัวข้อ  บ้านของหัวใจ Sun Mar 29, 2009 8:43 pm

ได้เลยจร้าๆๆ
แบบไหนก็ได้ ไม่จำกัดเทคนิคด้วย
ตามสะดวกๆๆ

เอากันให้เต็มที่ไปเลยๆๆ

lol!
ระดับเทพ

ตั้งหัวข้อ  circean Sun Mar 29, 2009 8:45 pm

รูปออกมาสวยไม่สวยมีผลต่อการคัดเลือกมั้ยคะ

Question Question Question afro
circean
circean

ตั้งหัวข้อ  นู๋ต๊อตติ Sun Mar 29, 2009 8:50 pm

circean พิมพ์ว่า:รูปออกมาสวยไม่สวยมีผลต่อการคัดเลือกมั้ยคะ

Question Question Question afro

ไม่มีผลใด ๆ เลยครับผม
พี่แค่อยากเห็นจินตนาการน้อง ๆ เท่านั้นเองจ้า

เอาไว้ ปรับปรุงกิจกรรม น่ะครับ
แบบว่า ถ้าน้องมาแบบ อลังการงานสร้างเลย
พี่มีกิจกรรมง่าย ๆ มันก็ไม่เหมาะสมกับน้อง ๆ ไง

^^
เพราะฉะนั้น คิดอะไรออกก็วาดตามนั้น ไม่จำกัดเทคนิคใด ๆ เลย
ความสวยงาม เทคนิคต่าง ๆ ไม่มีผลต่อการตัดสินแน่นอนครับ
ดูแค่ความสามารถในการสร้างสรรค์จ้า

นู๋ต๊อตติ
มัธยมศึกษาปีที่ 2

ตั้งหัวข้อ  นู๋กิมจุ้ย Sun Mar 29, 2009 9:27 pm

ผมอยากรู้ว่า...

Mrs.ธงชัย ในทัศนคติของน้อง

จะหน้าตาเป็นไง เท่านั้นเอง 55+
นู๋กิมจุ้ย
นู๋กิมจุ้ย
ลูกคนที่ 1 เข้ามัธยม 1

สำหรับน้องๆ ที่มีคำถามคร้าบบ!! - Page 2 Empty ถามอีกซักนิด

ตั้งหัวข้อ  circean Sun Mar 29, 2009 9:32 pm

ข้อ 3 ที่เป็นสาวสวย 3 คน ต้องอธิบายเหตุผลมั้ยคะว่าทำไมคนนี้ถึงเป็น มนุษย์ นางฟ้า หรือปีศาจ

afro queen Twisted Evil
circean
circean

ตั้งหัวข้อ  นู๋กบ:):) Sun Mar 29, 2009 9:34 pm

คุนพี่ นู๋กิมจุ้ยค๊ะ

นู๋กบ ขอตอบค๊ะ
Mrs.ธงชัย มากแก้ว หล่อโค ตะ ระ เลยค๊ะ

คริคริ อิจฉ๋า ๆ ความหล่อ

นู๋กบ:):)

ตั้งหัวข้อ  บ้านของหัวใจ Sun Mar 29, 2009 9:57 pm

circean พิมพ์ว่า:ข้อ 3 ที่เป็นสาวสวย 3 คน ต้องอธิบายเหตุผลมั้ยคะว่าทำไมคนนี้ถึงเป็น มนุษย์ นางฟ้า หรือปีศาจ

afro queen Twisted Evil

ก็ได้นะๆ 555+

^^
ระดับเทพ

ตั้งหัวข้อ  shippo Mon Mar 30, 2009 1:25 am

พี่ๆขา

ต้องนั่งรถไปสระแก้วเองใช่มั้ยคะ

อยากไปมากๆเลยอ่า

อยู่กรุงเทพ อิอิ What a Face
shippo
shippo
พ่อลูกคนที่ 1 เทพที่สุด

ตั้งหัวข้อ  นู๋ต๊อตติ Mon Mar 30, 2009 1:26 am

คุนพี่ นู๋กิมจุ้ยค๊ะ

นู๋กบ ขอตอบค๊ะ
Mrs.ธงชัย มากแก้ว หล่อโค ตะ ระ เลยค๊ะ

คริคริ อิจฉ๋า ๆ ความหล่อ

ใครบอกเค้าสวย มาก ๆ ต่างหาก เค้าเป็น Mrs นะ ^^ แต่งงานแล้วด้วย

นู๋ต๊อตติ

ตั้งหัวข้อ  นู๋ต๊อตติ Mon Mar 30, 2009 1:44 am

shippo พิมพ์ว่า:พี่ๆขา

ต้องนั่งรถไปสระแก้วเองใช่มั้ยคะ

อยากไปมากๆเลยอ่า

อยู่กรุงเทพ อิอิ What a Face

แอบงงอะ - -"
คือ

ถ้าไม่ผิดพลาดอะไร คงจะเหมือนปีก่อน ๆ ครับ
ขึ้นรถที่ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัยครับ

แล้วก็รีสอร์ทอยู่ที่ จ.สระบุรี จ้า ไม่ใช่สระแก้ว ครับ ><"

ขอคอนเฟริม เรื่องต่าง ๆ ให้เรียบร้อยก่อนแล้วจะแจ้งให้ทราบอีกทีนะครับ

นู๋ต๊อตติ

ตั้งหัวข้อ  นู๋กิมจุ้ย Mon Mar 30, 2009 6:08 am

ตลาดโรงเกลือแล้วนะ สระแก้วเนี่ย
นั่งรถมาพร้อมกันเลยดีกว่าครับ จะได้เห็นหน้าชัดๆ Razz

คุณธงชัย หน้างั้นๆครับ
ไม่รู้มีคนเอาลงได้ไง affraid
นู๋กิมจุ้ย
นู๋กิมจุ้ย

สำหรับน้องๆ ที่มีคำถามคร้าบบ!! - Page 2 Empty มิ้นท์

ตั้งหัวข้อ  charmmiiz Mon Mar 30, 2009 10:36 am

พี่ค่ะ !!!

แล้วค่ายนี้อ่าค่ะ มันเป็นของมหาลัยอะไรหรอค่ะ

แล้วในค่ายมีกิจกรรมประมาณไหนอ่า หนูบอกแม่ไม่ถูก

charmmiiz
แรกเกิด

ตั้งหัวข้อ  ecOnuizer Mon Mar 30, 2009 12:08 pm

ถามได้ทุกเรื่องจริงหรอ?

งั้นขอถามว่า

ถามอะไรดีล่ะ?

555+
ecOnuizer
ecOnuizer
ระดับเทพเจ้าขั้นสูงกว่า

ตั้งหัวข้อ  feminine Mon Mar 30, 2009 3:04 pm

เพิ่งโดดงานเข้ามาเล่นบอร์ดครั้งแรกเรยนะเนี่ย

มาๆเด๋วช่วยตอบคำถามให้

เริ่มจากน้องมิ้นนะคะ คือถ้าน้องอยากทราบรายละเอียดลองโทหาพี่โย พี่เบ้นซ์ หรือ พี่ตุ้ย น่าจาดีกว่านะ
พี่ว่าน่าจะได้ข้อมูลครบถ้วนมากกว่าเนอะๆๆๆ แต่ถ้านู๋กัวพวกพี่ๆเค้า (ที่น่ากัวมากกกกกกก 555+ ) โทหาพี่ก้อได้นะจ๊ะ
เอาเบอมะๆๆๆ อิอิ

ส่วนคำถามน้องแพมอ่ะค่ะ ที่ถามว่าวันสุดท้ายจะกลับถึงกรุงเทพกี่โมง
พี่ว่าประมาณ 17.00-17.30 น. ไม่เกินนี้อ่ะ
แต่ถ้าเกิดว่าน้องเค้ามีธุระแล้วขออนุญาติไปทำทีหลังไม่ได้ จะกลับก่อน มีผู้ปกครองไปรับที่ค่ายก็ได้นะ
พี่ลองเสนอความคิดดู เพราะเห็นว่าสระบุรีมันไม่ไกลมากอ่ะ เผื่อน้องเค้าอยากไปจิงๆ

แค่นี้ล่ะค่ะ ไปทำงานละ เด๋วโดนว่า 555+

คิดเถิงทุกคนเร้ยๆๆๆๆๆๆ
sunny
feminine
feminine

ตั้งหัวข้อ  นู๋ต๊อตติ Mon Mar 30, 2009 7:14 pm

charmmiiz พิมพ์ว่า:พี่ค่ะ !!!

แล้วค่ายนี้อ่าค่ะ มันเป็นของมหาลัยอะไรหรอค่ะ

แล้วในค่ายมีกิจกรรมประมาณไหนอ่า หนูบอกแม่ไม่ถูก

ตามที่พี่เค้าบอกครับ
ถ้าเกิดอธิบายผู้ปกครองไม่ถูกลองโทรมาที่เบอร์พี่ ๆ ได้เลยครับ
พี่ ๆ จะอธิบายให้ผู้ปกครองน้อง ๆ ฟังครับ ^^

ปลอดภัย หายห่วง มีประกัน ><"

นู๋ต๊อตติ

ตั้งหัวข้อ  lvl Mon Mar 30, 2009 7:54 pm

พี่เองก็คอนเฟิร์มครับบ

พี่เป็นเด็กค่ายมาก่อนน

มิต้องกลัวอาไรคับบ

^^

lvl

ตั้งหัวข้อ  บ้านของหัวใจ Mon Mar 30, 2009 10:13 pm

พี่เองก็คอนเฟิร์มครับบ

พี่เป็นพี่ค่ายมาก่อนน

มิต้องกลัวอาไรคับบ

^^
ระดับเทพ

ตั้งหัวข้อ  นู๋กิมจุ้ย Mon Mar 30, 2009 10:17 pm

ผมกลัวครับ

กลัวตอบผู้ปกครองไม่ได้ Laughing
นู๋กิมจุ้ย
นู๋กิมจุ้ย

ตั้งหัวข้อ  shippo Mon Mar 30, 2009 10:46 pm

กลัวตอบแม่ไม่ได้เหมือนกันอ่ะคร่า

เอาเป็นแค่แบบทำไรมั่ง ตื่น-นอนกี่โมง ไรงี้ก็ได้ง๊าบบบบบ

คิคิ afro
shippo
shippo
พ่อลูกคนที่ 1 เทพที่สุด

หน้า 2 จาก 17 Previous  1, 2, 3 ... 9 ... 17  Next

ขึ้นไปข้างบน