Be-high Group
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

สำหรับน้องๆ ที่มีคำถามคร้าบบ!!

mimiautodoll
YING FD
DJPOND
seul
hipnos
pastabell
mmeawz
♥~i3oi3i€~♥
bliztbright
ZzZoSsS
devilkids
Admin
feminine
ecOnuizer
charmmiiz
shippo
balazente
circean
นู๋กบ:):)
EiMMaP
FRAM E.
ooail2oo
lvl
BeNZmT
นู๋ต๊อตติ
๐นู๋วาโย๐
นู๋กิมจุ้ย
บ้านของหัวใจ
32 posters

หน้า 3 จาก 17 Previous  1, 2, 3, 4 ... 10 ... 17  Next

Go down

สำหรับน้องๆ ที่มีคำถามคร้าบบ!! - Page 3 Empty Re: สำหรับน้องๆ ที่มีคำถามคร้าบบ!!

ตั้งหัวข้อ  Admin Mon Mar 30, 2009 11:43 pm

อธิบายคร่าว ๆ ได้ดังนี้นะครับ

กิจกรรมก็จะเป็นกิจกรรมเสริมความทักษะต่าง ๆ ครับ
เช่น ทักษะทางด้านความคิด ก็จะมีเกม มีกิจกรรมที่นักกิจกรรมควรจะมี
อย่างเช่น ความกล้าแสดงออก ความคิดสร้างสรรค์ การวิเคราะห์ การทำงานร่วมกัน
เสริมสร้างทักษะในด้านการทำงานต่าง ๆ อีกอย่างนึงคือการเข้าค่ายจะได้พบปะ
พูดคุยกับเพื่อนใหม่ ๆ พี่ ๆ ที่อยู่มหาวิทยาลัยต่าง ๆ สามารถให้คำแนะนำน้อง ๆ ต่อไปได้ครับ

ส่วนรายละเอียดกิจกรรมพี่ขอเก็บเป็นความลับนิดนึง
เพราะหลาย ๆ กิจกรรมจะมีแค่ ค่ายนี้เท่านั้นที่มี เป็นสูตรเด็ดลับเฉพาะ ที่ทำให้น้องสนุกสุด ๆ ไปเลย
แน่นอนว่า มันต่างจาก ค่ายลูกเสือ ค่ายวิชาการ แน่นอนครับ ไม่น่าเบื่อ ไปสนุกสนาน ได้ทักษะ ความรู้กลับมาด้วย ^^

ส่วนเรื่องตื่นนอน เข้านอน ปกติ ก็เข้านอนประมาณ 4 - 5 ทุ่มนะครับ ตื่นประมาณ 6 โมงเช้า
( ถ้ากำหนดการไม่คลาดเคลื่อนนะ ) ตื่นมาดูมาอาทิตย์ขึ้นท่ามกลางบรรยากาศ ของไร่หวานสนิท รีสอร์ท
แค่คิด ก็อยากจะไปเต็มทนแล้ว 55
Admin
Admin
Admin

ขึ้นไปข้างบน Go down

สำหรับน้องๆ ที่มีคำถามคร้าบบ!! - Page 3 Empty Re: สำหรับน้องๆ ที่มีคำถามคร้าบบ!!

ตั้งหัวข้อ  shippo Mon Mar 30, 2009 11:44 pm

Admin พิมพ์ว่า:อธิบายคร่าว ๆ ได้ดังนี้นะครับ

กิจกรรมก็จะเป็นกิจกรรมเสริมความทักษะต่าง ๆ ครับ
เช่น ทักษะทางด้านความคิด ก็จะมีเกม มีกิจกรรมที่นักกิจกรรมควรจะมี
อย่างเช่น ความกล้าแสดงออก ความคิดสร้างสรรค์ การวิเคราะห์ การทำงานร่วมกัน
เสริมสร้างทักษะในด้านการทำงานต่าง ๆ อีกอย่างนึงคือการเข้าค่ายจะได้พบปะ
พูดคุยกับเพื่อนใหม่ ๆ พี่ ๆ ที่อยู่มหาวิทยาลัยต่าง ๆ สามารถให้คำแนะนำน้อง ๆ ต่อไปได้ครับ

ส่วนรายละเอียดกิจกรรมพี่ขอเก็บเป็นความลับนิดนึง
เพราะหลาย ๆ กิจกรรมจะมีแค่ ค่ายนี้เท่านั้นที่มี เป็นสูตรเด็ดลับเฉพาะ ที่ทำให้น้องสนุกสุด ๆ ไปเลย
แน่นอนว่า มันต่างจาก ค่ายลูกเสือ ค่ายวิชาการ แน่นอนครับ ไม่น่าเบื่อ ไปสนุกสนาน ได้ทักษะ ความรู้กลับมาด้วย ^^

ส่วนเรื่องตื่นนอน เข้านอน ปกติ ก็เข้านอนประมาณ 4 - 5 ทุ่มนะครับ ตื่นประมาณ 6 โมงเช้า
( ถ้ากำหนดการไม่คลาดเคลื่อนนะ ) ตื่นมาดูมาอาทิตย์ขึ้นท่ามกลางบรรยากาศ ของไร่หวานสนิท รีสอร์ท
แค่คิด ก็อยากจะไปเต็มทนแล้ว 55

*0* ว้าวววววว ต้องไปให้ได้

สู้ๆๆๆๆๆๆๆ
shippo
shippo
พ่อลูกคนที่ 1 เทพที่สุด

ตั้งหัวข้อ  balazente Tue Mar 31, 2009 6:23 pm

พี่ค้ะ ...

คือข้อที่ถามเรื่องน้องตุ๊กตุ๊กอ้ะค้ะ
ใครคิดค้ะ ? =o=

555555555 5

balazente
โซโฟมอร์

ตั้งหัวข้อ  devilkids Wed Apr 01, 2009 12:17 am

>< ให้แม่นเซนไปก่อน

แล้วก่อนไปค่ายสัก 2-3 วันก็บอกแม่ไปค่ายนะ

ถ้าโชคดีเหมือนพี่ก็คงได้ไป Laughing

ว่าแต่อยากไปอ่ะ Sad

ปีหน้าขอไปด้วยน๊า
devilkids
devilkids
ลูกคนที่ 1 เข้าประถม 4

ตั้งหัวข้อ  EiMMaP Thu Apr 02, 2009 7:53 pm

แล้วถ้าโชคไม่ดีล่ะ

ออกแนว งานเข้าเลยยย

555 5

Twisted Evil Twisted Evil
EiMMaP
EiMMaP
จูเนียร์

ตั้งหัวข้อ  balazente Thu Apr 02, 2009 9:19 pm

ขอถามว่า

ถ้าอยู่ต่างจังหวัด
จะมีผลต่อการคัดเลือกไหมค่ะ
คือ อาจจะคิดว่า ลำบากในการนัดพบ อะไรเช่นนี้ ๆ
เพราะว่า นู๋อยุ่ต่างจังหวัด ด ดด ด ^^
แต่อยากเข้าค่ายที่สู๊ดด ด
อยากเอาพวงมาลัยมะขามไปฝากพี่ๆ
5555555 5 ^O^

balazente
โซโฟมอร์

ตั้งหัวข้อ  บ้านของหัวใจ Thu Apr 02, 2009 10:56 pm

อย่างที่บอก...
ไม่มีผลจร้าๆๆ

อยู่ที่ตัวน้องเองจร้า
ว่าน้องสะดวกมา รึป่าว?
เด๋วใกล้ๆ พี่จะช่วยอำนวยความสะดวกอีกแรงนึง 555+

^^
ระดับเทพ

ตั้งหัวข้อ  ๐นู๋วาโย๐ Fri Apr 03, 2009 12:39 am

balazente พิมพ์ว่า:ขอถามว่า

คือ อาจจะคิดว่า ลำบากในการนัดพบ อะไรเช่นนี้ ๆ
เพราะว่า นู๋อยุ่ต่างจังหวัด ด ดด ด ^^

สำหรับน้องๆที่อยู่ต่างจังหวัดนะคับ
ช่วยแจ้งรายละเอียดมาทางเรานิดนึง
หากน้องสนใจจะร่วมเดินทาง
ไปค่าย Think Tank#3 กับพวกเราจริงๆ
พี่จะได้รู้เพื่อที่น้องๆบางคนอาจจะ
อยู่ภายในเส้นทางเดินรถอ่ะคับ
ขอบคุณครับ
๐นู๋วาโย๐
๐นู๋วาโย๐
พ่อลูกคนที่ 1 เทพที่สุด

ตั้งหัวข้อ  ZzZoSsS Fri Apr 03, 2009 11:12 am

๐นู๋วาโย๐ พิมพ์ว่า:
balazente พิมพ์ว่า:ขอถามว่า

สำหรับน้องๆที่อยู่ต่างจังหวัดนะคับ
ช่วยแจ้งรายละเอียดมาทางเรานิดนึง
หากน้องสนใจจะร่วมเดินทาง
ไปค่าย Think Tank#3 กับพวกเราจริงๆ
พี่จะได้รู้เพื่อที่น้องๆบางคนอาจจะ
อยู่ภายในเส้นทางเดินรถอ่ะคับ
ขอบคุณครับ

เดี๋ยวจะมีรถไปจอดรอรับน้องหน้าบ้านเลยครับ
55+
ล้อเล่นครับ

แต่ยังไงเดี๋ยวพวกพี่ๆจะหาทางที่สะดวกที่สุดให้น้องเองครับ
ไม่ต้องกังวลครับ

^^
ZzZoSsS
ZzZoSsS
ลูกคนที่ 1 เข้าประถม 5

ตั้งหัวข้อ  balazente Fri Apr 03, 2009 8:03 pm

ขอบคุนค๊า ^^

ถ้าให้ไปเจอที่กรุงเทพก้อสะดวกค้ะ
ไม่มีปัญหาค้ะ ขอแค่ได้เข้าร่วมเปนพอ
555555555555 ^^

balazente
โซโฟมอร์

ตั้งหัวข้อ  circean Sat Apr 04, 2009 10:57 pm

พี่คะ

พอดีหนูไม่มีรูปปัจจุบัน Neutral

เอารูปตอนม.3 มาติดได้ป่ะคะ ตอนนั้นยังผมสั้นอยู่เลย Wink

พี่ๆใช้รูปเป็นเกณฑ์ตัดสินป่ะคะ ถ้าใช้ หนูคงต้องเอารูปน้องไข่มุก(มิสไทยแลนด์คนล่าสุด) มาใส่อ่ะสิ 555+ lol! lol!
circean
circean
เจ้าของแชมป์ปั่นกระทู้ สมัยที่ 1
เจ้าของแชมป์ปั่นกระทู้ สมัยที่ 1

ตั้งหัวข้อ  ZzZoSsS Sat Apr 04, 2009 11:33 pm

circean พิมพ์ว่า:พี่คะ

พอดีหนูไม่มีรูปปัจจุบัน Neutral

เอารูปตอนม.3 มาติดได้ป่ะคะ ตอนนั้นยังผมสั้นอยู่เลย Wink

พี่ๆใช้รูปเป็นเกณฑ์ตัดสินป่ะคะ ถ้าใช้ หนูคงต้องเอารูปน้องไข่มุก(มิสไทยแลนด์คนล่าสุด) มาใส่อ่ะสิ 555+ lol! lol!

เราตัดสินจากหน้าตานะครับ
ถ้าน้องคิดว่าม.3น้องหน้าตาผ่านเกณฑ์ก็ติดมาเลย
(ล้อเล่นนะครับ.. Razz )

น้องใช้รูปตอนไหนมาติดก็ได้ไม่มีผลกับการตัดสินครับ
พี่จะเอาการตอบคำถามเป็นเกณฑ์ตัดสินของน้องๆคับ
ไม่ต้องเป็นห่วง ^^

ขอบคุณมากครับ
ZzZoSsS
ZzZoSsS

ตั้งหัวข้อ  circean Sat Apr 04, 2009 11:48 pm

ย่อหน้าแรกหนูก็เฮแล้วค่ะ cheers Twisted Evil

เพราะถ้าเอาจริง หนูก็ผ่านตั้งแต่พี่ยังไม่ทันอ่านคำถามอ่ะสิ

5555++++ lol! lol!

ขอบคุณที่ตอบค่า
circean
circean

ตั้งหัวข้อ  ZzZoSsS Sun Apr 05, 2009 8:24 am

circean พิมพ์ว่า:ย่อหน้าแรกหนูก็เฮแล้วค่ะ cheers Twisted Evil

เพราะถ้าเอาจริง หนูก็ผ่านตั้งแต่พี่ยังไม่ทันอ่านคำถามอ่ะสิ

ไม่เป็นไรจ้า Wink

แต่ว่า มั่นใจจริงๆนะน้อง
เดี๋ยวถ้าผ่านเกณฑ์ค่ายได้เจอกันแน่ครับ
ดูสิว่าจะจริงอย่างที่บอกหรือเปล่า 555+
Twisted Evil
ZzZoSsS
ZzZoSsS

ตั้งหัวข้อ  bliztbright Sun Apr 05, 2009 11:39 pm

อิอิ

ชักจะอยากเจอแล้วอะดิ
bliztbright
bliztbright
จูเนียร์

ตั้งหัวข้อ  EiMMaP Mon Apr 06, 2009 12:43 am

พี่ว่า คงสวยสู้พี่ซอสมะได้หรอกกก

เนอะ?? พี่ซอส

55 5

EiMMaP
EiMMaP
จูเนียร์

ตั้งหัวข้อ  ♥~i3oi3i€~♥ Mon Apr 06, 2009 12:50 am

รอพี่ซอสพ๋มยาวนะ

นางงามยังชิดซ้ายเรยอ่ะ

555+
♥~i3oi3i€~♥
♥~i3oi3i€~♥
ซีเนียร์

ตั้งหัวข้อ  circean Mon Apr 06, 2009 10:26 am

ZzZoSsS พิมพ์ว่า:
circean พิมพ์ว่า:ย่อหน้าแรกหนูก็เฮแล้วค่ะ cheers Twisted Evil

ไม่เป็นไรจ้า Wink

แต่ว่า มั่นใจจริงๆนะน้อง
เดี๋ยวถ้าผ่านเกณฑ์ค่ายได้เจอกันแน่ครับ
ดูสิว่าจะจริงอย่างที่บอกหรือเปล่า 555+
Twisted Evil

งั้นเลือกหนูสิ อิๆๆ Twisted Evil

แต่พี่จะรู้ได้ไงล่ะว่าเป็นหนู Question

งั้นก็คงอยู่ที่โชคชะตาละกัน ถ้าหนูมีบุญพอได้เข้าค่ายนี้นะคะ ฮี่ๆ flower
circean
circean

ตั้งหัวข้อ  ♥~i3oi3i€~♥ Mon Apr 06, 2009 6:08 pm

circean พิมพ์ว่า:

งั้นเลือกหนูสิ อิๆๆ Twisted Evil

แต่พี่จะรู้ได้ไงล่ะว่าเป็นหนู Question

งั้นก็คงอยู่ที่โชคชะตาละกัน ถ้าหนูมีบุญพอได้เข้าค่ายนี้นะคะ ฮี่ๆ flower

ยังงัยก้อขอหั้ยโชคดีน้า

หั้ยโชคชะตาดลบันดาลหั้ยเจอกัน

เราก้อเจอกันนัยค่ายจ้า ^^
♥~i3oi3i€~♥
♥~i3oi3i€~♥
ซีเนียร์

ตั้งหัวข้อ  balazente Mon Apr 06, 2009 6:34 pm

แร้วหนูจะมีบุญบ้างไหมค้ะ Surprised

หนูส่งไปแล้วว เมื่อวันอาทิตย์ ^^
วันนี้ไปเรียนพิเศษที่ ร.ร.
ก้อขอพรจากแม่พระอยู่เรย
555555555 5 ; )) )*
ดลบัลดาลให้พี่เลือกหนูด้วยเทอญญญ !

อยากไป อยากไป อยากไป lol!

balazente
โซโฟมอร์

ตั้งหัวข้อ  ♥~i3oi3i€~♥ Mon Apr 06, 2009 6:56 pm

balazente พิมพ์ว่า:แร้วหนูจะมีบุญบ้างไหมค้ะ Surprised

หนูส่งไปแล้วว เมื่อวันอาทิตย์ ^^
วันนี้ไปเรียนพิเศษที่ ร.ร.
ก้อขอพรจากแม่พระอยู่เรย
555555555 5 ; )) )*
ดลบัลดาลให้พี่เลือกหนูด้วยเทอญญญ !

อยากไป อยากไป อยากไป lol!

เพี้ยงงงงงงงงงง

เป็นกำลังใจหั้ยนะจ๊ะ ^^
♥~i3oi3i€~♥
♥~i3oi3i€~♥
ซีเนียร์

ตั้งหัวข้อ  circean Mon Apr 06, 2009 7:02 pm

ส่งไปแล้วววว !!!! cyclops

สดๆร้อนๆเลย มะกี้นี้เอง

ขอให้ติดด้วยเท้ออออออออ

สาธุ!!
สาธุ!!
สาธุ!!

affraid affraid affraid
circean
circean

ตั้งหัวข้อ  mmeawz Mon Apr 06, 2009 8:01 pm

ขอให้พี่ ๆ เลือกเรา ด้วยยยย น๊าาาา ;D

อยากไป ค่าย มากๆ ค่า ๆๆ ^^

Wink
mmeawz
mmeawz
อนุบาล

ตั้งหัวข้อ  นู๋กบ:):) Mon Apr 06, 2009 9:06 pm

mmeawz พิมพ์ว่า:ขอให้พี่ ๆ เลือกเรา ด้วยยยย น๊าาาา ;D

อยากไป ค่าย มากๆ ค่า ๆๆ ^^

Wink

เปนกำลังจัยหั้ยน๊า คร๊า
ถ้าน้องมี ความตั้ งจัยที่ จะไปค่ายจิงๆ

พวกพี่ๆๆ ก็ ขอหั้ยติดน๊า
ถ้าโชค ดี ขอหั้ยดั้ยเจอกันนัยค่าย น๊า

นู๋กบ:):)
ประถมศึกษาปีที่ 5

ตั้งหัวข้อ  EiMMaP Mon Apr 06, 2009 9:42 pm

งั้นพี่เชียร์ทุกคนเลยน้า

ขอให้ได้ไปทู๊กกกกคนนนน

อิอิ

EiMMaP
EiMMaP
จูเนียร์

หน้า 3 จาก 17 Previous  1, 2, 3, 4 ... 10 ... 17  Next

ขึ้นไปข้างบน