Be-high Group
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

แผนที่จุฬา + ปัญหาการเดินทางจ้า...

๐นู๋วาโย๐
นู๋กิมจุ้ย
karamangpu
บ้านของหัวใจ
feminine
conkon-neko
hipnos
circean
devilkids
shippo
pastabell
BeNZmT
16 posters

หน้า 1 จาก 5 1, 2, 3, 4, 5  Next

Go down

แผนที่จุฬา + ปัญหาการเดินทางจ้า... Empty แผนที่จุฬา + ปัญหาการเดินทางจ้า...

ตั้งหัวข้อ  BeNZmT Fri Apr 24, 2009 1:47 pm

การเดินทางไปยังอาคารจุลจักรพงษ์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย

แผนที่จุฬา + ปัญหาการเดินทางจ้า... Map-1

แผนที่จุฬา + ปัญหาการเดินทางจ้า... CUmap

อาคารจุลจักรพงษ์จะอยู่ด้านหลังของศาลาพระเกี้ยว ติดกับอาคารมหามงกุฎ คณะวิทยาศาสตร์
การเดินทางมาได้หลายทางครับ จะมาทางรถประจำทาง รถไฟฟ้า หรือรถไฟฟ้าใต้ดินก็ได้
ถ้าจะมาทางรถไฟฟ้าให้ลงสถานีสยามหรือสนามกีฬาแห่งชาติก็ได้ ถ้ารถไฟฟ้าใต้ดิน
ลงสถานีสามย่าน ครับ

ถ้าน้องคนไหนมีปัญหาเรื่องการเดินทางใด ๆ ก็สามารถถามมาได้ที่กระทู้นี้เลยนะครับ
พี่ ๆ ที่มีข้อมูลจะได้ช่วยแก้ปัญหาในการเดินทางของน้อง ๆ ได้ในระดับหนึ่ง

น้องคนไหนมาจะจังหวัดเดียวกัน หรือ มาถึงท่ารถเวลาไล่เลี่ยกัน (เช่น สายใต้ หมอชิต ฯลฯ)
ก็อาจจะนัดกันเพื่อหารแค่ Taxi ได้นะครับ ^^

พี่เปิดให้ลงทะเบียนกันตั้งแต่ 7.00 น. ของวันที่ 7 พ.ค. นะครับ ณ ตึกจุลจักรพงษ์(หลังศาลาพระเกี่ยว) ใน จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย
รถจะออกจากจุฬา 8.00 น. (ห้ามมาเกินกว่านี้นะครับ ไม่งั้นจะตกรถไม่รู้ด้วยนะ ^^) จะถึงที่รีสอร์ทประมาณ 11.00 น

ส่วนน้องที่บ้านใกล้ จะเดินทางไปที่รีสอร์ทเลย ของให้เช็คการเดินทาง/ที่ตั้งรีสอร์ทให้ดีนะครับ
นี่เป็นแผนที่ของ ไร่หวานสนิทรีสอร์ท ต.ท่ามะปราง อ.แก่งคอย จ.สระบุรี

http://www.raiwansnitresort.com/map.html
ถ้าไปเองอย่าลืมแจ้งพี่ด้วยนะคร้าบบบ

ส่วนการเดินทางกลับของในวันที่ 10 พ.ค. เราจะออกเดินทางจากที่รีสอร์ทไม่เกิน 14.00 น.
จะมาถึง จุฬาฯ ประมาณ 18.00 น. ครับ

***น้องคนไหนมีข้อสงสัยเพิ่มเติม โทรมาถาม พี่เบนซ์ ได้ที่เบอร์ 084-648-5880

แก้ไขล่าสุดโดย บ้านของหัวใจ เมื่อ Fri Apr 24, 2009 11:46 pm, ทั้งหมด 2 ครั้ง (Reason for editing : ปรับปรุงๆ)
BeNZmT
BeNZmT
มัธยมศึกษาปีที่ 1

ขึ้นไปข้างบน Go down

แผนที่จุฬา + ปัญหาการเดินทางจ้า... Empty Re: แผนที่จุฬา + ปัญหาการเดินทางจ้า...

ตั้งหัวข้อ  pastabell Fri Apr 24, 2009 1:53 pm

พี่เบนซ์ศาลาพระเกี้ยวอยู่ส่วนไหนของจุฬา
5555555555555555
pastabell
pastabell
บร๊ะเจ้า
บร๊ะเจ้า

แผนที่จุฬา + ปัญหาการเดินทางจ้า... Empty Re: แผนที่จุฬา + ปัญหาการเดินทางจ้า...

ตั้งหัวข้อ  shippo Fri Apr 24, 2009 2:50 pm

ใช่ๆๆๆ อยู่ตรงไหนอ่าค่ะ

รู้จักแต่ ตอ. 55555
shippo
shippo
พ่อลูกคนที่ 1 เทพที่สุด

ตั้งหัวข้อ  devilkids Fri Apr 24, 2009 3:44 pm

อยู่ใกล้ๆ สระไหวน้ามของ จุฬาอะ
devilkids
devilkids
ลูกคนที่ 1 เข้าประถม 4

ตั้งหัวข้อ  pastabell Fri Apr 24, 2009 6:07 pm

สระไหวน้าม ของ จุฬา

เป็นไงอ้ะพี่พล
เหมือนสระว่ายน้ำมั้ย
555555555555

ล้อเล่นน้ะจ้ะ
กิ้บกิ้ว ว ฮิ้วๆๆ
pastabell
pastabell
บร๊ะเจ้า
บร๊ะเจ้า

ตั้งหัวข้อ  circean Fri Apr 24, 2009 6:18 pm

มาบอกว่าจะไปเจอกันที่จุฬาค่า

Laughing Laughing Laughing
circean
circean
เจ้าของแชมป์ปั่นกระทู้ สมัยที่ 1
เจ้าของแชมป์ปั่นกระทู้ สมัยที่ 1

ตั้งหัวข้อ  devilkids Fri Apr 24, 2009 6:35 pm

ไม่เหมือนอ่ะ สระไหวน้ำ คือ ยกมือไหว ได้อย่างเดียว

สระว่ายน้ำ นี่ลงไปเล่นได้เลยอ่ะ
devilkids
devilkids
ลูกคนที่ 1 เข้าประถม 4

ตั้งหัวข้อ  pastabell Fri Apr 24, 2009 6:58 pm

*0*

บร้ะเจ้า

เพิ่งรู้นะเนี่ยย
pastabell
pastabell
บร๊ะเจ้า
บร๊ะเจ้า

ตั้งหัวข้อ  hipnos Sat Apr 25, 2009 12:00 pm

เง้อ มีเวลาให้หลงกุงแค่สองชั่วโมงเองหรอ
ตายๆ จาทันล้อหมุนมั้ยนี่
hipnos
hipnos
ลูกคนที่ 1 เข้ามัธยม 4

แผนที่จุฬา + ปัญหาการเดินทางจ้า... Empty ไปไม่ถูก

ตั้งหัวข้อ  conkon-neko Sun Apr 26, 2009 9:08 am

คือว่ามีปัญหาอย่างมากกับการเดินทาง
- ไม่รู้อยู่ตรงไหน
- ต้องขึ้นรถอะไร

อยู่ที่ จ.ศรีสะเกษค่ะ Rolling Eyes

conkon-neko
อนุบาล

ตั้งหัวข้อ  feminine Sun Apr 26, 2009 5:23 pm

น้องเดินทางมากรุงเทพทางไหนอ่ะคะ มาลงที่ไหน
พี่จาได้ช่วยบอกถูกว่าน้องจาเดินทางมาจุฬายังงัยดีเนอะๆๆๆ

Cool
feminine
feminine
ประถมศึกษาปีที่ 5

ตั้งหัวข้อ  hipnos Mon Apr 27, 2009 11:53 am

อยู่ขอนแก่นค่ะ
จะไปลงรถที่หมอชิตค่ะ
hipnos
hipnos

ตั้งหัวข้อ  บ้านของหัวใจ Mon Apr 27, 2009 7:23 pm

hipnos พิมพ์ว่า:อยู่ขอนแก่นค่ะ
จะไปลงรถที่หมอชิตค่ะ

ลงที่หมอชิต...
-ถ้ามาคนเดียวก็ แนะนำให้ขึ้น BTS ที่หมอชิต มาลงสยามจร้า
แล้วก็ต่อสามล้อ มาศาลาพระเกี้ยว ในจุฬา
อาคารจุลจักรพงษ์ จะอยู่ติดกับศาลาพระเกี้ยวคร้าบบ

-ถ้ามากันหลายคน แนะนำให้นั่งเเท๊กซี่ มาด้วยกันเลยจร้า
บอกพี่เค้าไปจุฬา แล้วลงตรงศาลาพระเกี้ยวเหมือนกัน

น้องที่มาจากต่างจังหวัด
อาจจะนัดเจอกันที่หมอชิตก่อน แล้วก็นั่งแท๊กซี่หารค่ารถมาลงจุฬาก็ได้นะ
สะดวกดีๆๆ

^^
ระดับเทพ

ตั้งหัวข้อ  hipnos Tue Apr 28, 2009 12:49 am

ค่ะๆ
ขอบคุนนะค่ะ
hipnos
hipnos

ตั้งหัวข้อ  pastabell Tue Apr 28, 2009 3:13 pm

มาให้ทันนะพี่มด
มาจอยกันจอยกัน

><"
เบวกลัวตื่นสายจัง
ตื่นเต้น นอนไม่หลับ
555555555555555
pastabell
pastabell
บร๊ะเจ้า
บร๊ะเจ้า

ตั้งหัวข้อ  conkon-neko Wed Apr 29, 2009 8:49 am

เพื่อนที่อยู่ขอนแก่นค่ะ

ขอไปด้วยคนได้ป่าว

ไปเจอกันที่หมอชิตอะไรแบบนี้

เราอ้อมนะ

เมลล์หาเราทีนะ chunree_trai@hotmail.com

conkon-neko
อนุบาล

ตั้งหัวข้อ  pastabell Wed Apr 29, 2009 10:57 am

conkon-neko พิมพ์ว่า:เพื่อนที่อยู่ขอนแก่นค่ะ

ขอไปด้วยคนได้ป่าว

ไปเจอกันที่หมอชิตอะไรแบบนี้

เราอ้อมนะ

เมลล์หาเราทีนะ chunree_trai@hotmail.com

พี่มดมีเพื่อนแล้ว
><"

ออนเมื่อไหร่มารั่วกันนะพี่อ้อม
pastabell
pastabell
บร๊ะเจ้า
บร๊ะเจ้า

ตั้งหัวข้อ  shippo Wed Apr 29, 2009 4:20 pm

^
^
โย่ววววว
shippo
shippo
พ่อลูกคนที่ 1 เทพที่สุด

ตั้งหัวข้อ  conkon-neko Thu Apr 30, 2009 8:52 am

ถ้านั่งรถไฟไปลงที่หัวลำโพงล่ะค่ะ

พี่ๆไปรับได้มั้ย

แล้วจะให้ไปยังไงค่ะ

ช่วยตอบด้วยค๊า..

conkon-neko
อนุบาล

ตั้งหัวข้อ  BeNZmT Thu Apr 30, 2009 9:07 pm

conkon-neko พิมพ์ว่า:ถ้านั่งรถไฟไปลงที่หัวลำโพงล่ะค่ะ

ถ้าขึ้นรถเมย์ พี่ไม่แน่ใจว่าสายอะไรนะครับ(พี่คนไหนรูช่วยตอบหน่อยเร็ว)

แต่ถ้าขึ้นสามล้อ หรือ Taxi มาน่าจะประมาณ 50 บาท บอกเค้าว่าไป จุฬาฯ แล้วให้เค้าเข้าไปส่งข้างในลงศาลาพระเกี้ยว เราจะขึ้นรถกันตรงตึกที่อยู๋ข้างหลังศาลาพระเกี้ยว(ตึกจุลฯ)
BeNZmT
BeNZmT
มัธยมศึกษาปีที่ 1

ตั้งหัวข้อ  hipnos Thu Apr 30, 2009 11:32 pm

ง่าส์อ้อม
มดว่าจะนั่งรถท้วร์
ไปลงหมอชิต แล้วต่อรถจาหมอชิตไปจตุจักร
แล้วต่อสาย29ไปจุฬาง่ะ เท่าที่เราหาข้อมูลมาเน้อ
hipnos
hipnos

ตั้งหัวข้อ  karamangpu Fri May 01, 2009 12:20 am

conkon-neko พิมพ์ว่า:ถ้านั่งรถไฟไปลงที่หัวลำโพงล่ะค่ะ

Razz เราว่าเธอ ขึ้นรถไฟใต้ดินดีกว่า คะ
มาลงสถานีสามย่านอ่าค่ะ

karamangpu
แรกเกิด

ตั้งหัวข้อ  นู๋กิมจุ้ย Sun May 03, 2009 10:57 am

มีปัญหาหรือข้อสงสัยอะไรในการเดินทางในวันจริง
โทรมาถามพี่ได้ตลอดนะครับ
พี่ๆ จะสแตนด์บายรอไว้ โทรมาตามเบอร์ที่ขึ้นหน้าเวปนะครับ
นู๋กิมจุ้ย
นู๋กิมจุ้ย
ลูกคนที่ 1 เข้ามัธยม 1

ตั้งหัวข้อ  บ้านของหัวใจ Sun May 03, 2009 10:51 pm

hipnos พิมพ์ว่า:ง่าส์อ้อม
มดว่าจะนั่งรถท้วร์
ไปลงหมอชิต แล้วต่อรถจาหมอชิตไปจตุจักร
แล้วต่อสาย29ไปจุฬาง่ะ เท่าที่เราหาข้อมูลมาเน้อ

สาย 29 เท่าที่รู้มา
มันนั่งนานนนนนน
พี่ไม่แน่ใจว่ามันอ้อมรึป่าวน้า

^^
ระดับเทพ

ตั้งหัวข้อ  นู๋กิมจุ้ย Mon May 04, 2009 12:34 am

สาย 29 นะครับ...
วิ่งผ่านจตุจักรแน่นอน ขึ้นให้ถูกฝั่งแล้วกัน
มันจะมุ่งหน้าไปอนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิครับ
จากนั้นจะมุ่งหน้าไปมาบุญครอง(สยาม)
จากมาบุญครองนับไปป้ายที่สามเตรียมลงได้เลยครับ
(ป้ายแรกแถวหน้าโรงเรียนเตรียมอุดมฯ ป้ายที่สองหน้าทางเข้าใหญ่จุฬาฯ)
ป้ายที่สามเป็นประตูวิทยาฯ ครับ
เมื่อน้องมาถึงแล้วให้โทรหาพี่ได้เลย เดี๋ยวจะมีพี่ออกไปรับครับ
ลงให้ถูกป้ายล่ะ...หนูจ๋า
นู๋กิมจุ้ย
นู๋กิมจุ้ย
ลูกคนที่ 1 เข้ามัธยม 1

หน้า 1 จาก 5 1, 2, 3, 4, 5  Next

ขึ้นไปข้างบน